ഇൻസ്‌റ്റഗ്രാമിന് സമാനമായി ഹൈലൈറ്റ് ഫീച്ചർ അവതരിപ്പിച്ച് ട്വിറ്റർ

witter Highlight: ഇലോൺ മസ്‌ക് ഏറ്റെടുക്കുന്നതിന് മുമ്പ്, ട്വിറ്റർ വെറും ഒരു മൈക്രോ-ബ്ലോഗിംഗ് പ്ലാറ്റ്‌ഫോമായിരുന്നു, അത് അതിന്റെ ഉപയോക്താക്കളെ അവരുടെ ചിന്തകൾ ലോകവുമായി പങ്കിടാൻ അനുവദിച്ചു. എന്നിരുന്നാലും ഇന്ന് ട്വിറ്റർ ഒരു മൈക്രോ ബ്ലോഗിംഗ് സൈറ്റല്ല. മുഴുനീള ഫീച്ചർ ഫിലിമുകൾ അപ്‌ലോഡ് ചെയ്യാനും ദൈർഘ്യമേറിയ ട്വീറ്റുകൾ എഴുതാനും മറ്റ് കണ്ടന്റ് ക്രിയേറ്റേഴ്‌സിനെ സബ്‌സ്‌ക്രൈബ് ചെയ്യാനും വിലയേറിയ ബ്ലൂ ടിക്ക് വാങ്ങാനും ഇത് നിങ്ങളെ അനുവദിക്കുന്നു. നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ടരുടെ ട്വീറ്റുകൾ പ്രത്യേക ടാബിൽ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യാൻ അനുവദിക്കുന്ന മറ്റൊരു ഫീച്ചർ കൂടി ഇപ്പോൾ മസ്‌ക് ട്വിറ്ററിൽ ചേർത്തിട്ടുണ്ട്.

ട്വിറ്റർ ഹൈലൈറ്റ് ഫീച്ചർ പുറത്തിറക്കി

പുതിയ ഹൈലൈറ്റ് ഫീച്ചർ, ഇതിനകം സൂചിപ്പിച്ചതുപോലെ, ഉപയോക്താക്കളെ അവരുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ട്വീറ്റുകൾ ഒരു പ്രത്യേക ടാബിൽ സൂക്ഷിക്കാൻ അനുവദിക്കും. ഈ ട്വീറ്റുകൾ ‘ഹൈലൈറ്റുകൾ’ എന്ന് പറയുന്ന ടാബിൽ ദൃശ്യമാകും കൂടാതെ ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താക്കളെ പ്രത്യേക ട്വീറ്റുകൾ ലൈംലൈറ്റിൽ സൂക്ഷിക്കാൻ അനുവദിക്കുകയും ചെയ്യും.

ഈ സവിശേഷത ഇൻസ്‌റ്റഗ്രാമിന് സമാനമാണ്, ഇത് ഉപയോക്താക്കളെ അവരുടെ ഇൻസ്‌റ്റഗ്രാം സ്‌റ്റോറികൾ അവരുടെ പ്രൊഫൈലുകളിൽ ഹൈലൈറ്റുകളായി ചേർക്കാൻ അനുവദിക്കുന്നു.

“ഹൈലൈറ്റ്‌സ് ടാബ് ഇപ്പോൾ ട്വിറ്ററിൽ തത്സമയമാണ്. നിങ്ങൾക്ക് ഇപ്പോൾ നിങ്ങളുടെ പ്രിയപ്പെട്ട ട്വീറ്റുകൾ നിങ്ങളുടെ പ്രൊഫൈലിൽ പ്രദർശിപ്പിക്കാം.” ഇലോൺ മസ്‌ക് റീട്വീറ്റ് ചെയ്‌തു.

ഹൈലൈറ്റുകളിലേക്ക് ഒരു ട്വീറ്റ് ചേർക്കുന്നതിന് നിങ്ങൾ ചെയ്യേണ്ടത്, നിങ്ങൾ ഹൈലൈറ്റ് ചെയ്യാൻ ആഗ്രഹിക്കുന്ന ട്വീറ്റ് നോക്കുക, ട്വീറ്റിന്റെ മുകളിൽ വലതുവശത്ത് ദൃശ്യമാകുന്ന മൂന്ന് ഡോട്ടുകളിൽ ക്ലിക്ക് ചെയ്‌ത്‌ ‘ഹൈലൈറ്റുകളിൽ ചേർക്കുക/നീക്കം ചെയ്യുക’ എന്ന് പറയുന്ന ഓപ്ഷൻ തിരഞ്ഞെടുക്കുക.

ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താക്കൾക്ക് മികച്ച അനുഭവമാക്കിയത് താനാണെന്ന് മസ്‌ക്

അടുത്തിടെ പാരീസിൽ നടന്ന വിവാടെക് കോൺഫറൻസിൽ മസ്‌ക് വലിയ ജനക്കൂട്ടത്തെ അഭിസംബോധന ചെയ്‌തു. പരിപാടിയിൽ, താൻ ട്വിറ്റർ ഉപയോക്താക്കൾക്കായി മികച്ചതാക്കിയെന്നും പ്ലാറ്റ്‌ഫോം വാങ്ങിയത് ഉപയോക്താക്കളിൽ മോശം സ്വാധീനം ചെലുത്തുന്നതിനാലാണെന്നും അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു. “അത് മാറ്റുകയും അത് നാഗരികതയ്ക്ക് അനുകൂലമാകുകയും ചെയ്യുമെന്നായിരുന്നു എന്റെ പ്രതീക്ഷ,” അദ്ദേഹം പറഞ്ഞു.

പ്ലാറ്റ്‌ഫോമിന്റെ സ്ഥിരം ഉപയോക്താക്കളിൽ ഭൂരിഭാഗവും വെബ്‌സൈറ്റിലെ തങ്ങളുടെ അനുഭവം മെച്ചപ്പെട്ടുവെന്ന് പറയുമെന്ന് താൻ വിശ്വസിക്കുന്നതായും അദ്ദേഹം കൂട്ടിച്ചേർത്തു. ഇതിനുപുറമെ, പരസ്യദാതാക്കളുമായി ഇടപെടാനുള്ള ട്വിറ്ററിന്റെ പുതിയ സിഇഒ ലിൻഡ യാക്കാരിനോയുടെ കഴിവിലും മസ്‌ക് ആത്മവിശ്വാസം പ്രകടിപ്പിച്ചു. മിക്കവാറും എല്ലാ ‘പരസ്യദാതാക്കളും ഒന്നുകിൽ തിരിച്ചു വന്നുവെന്നു പറഞ്ഞിട്ടുണ്ട്, അല്ലെങ്കിൽ തിരിച്ചുവരുമെന്ന്’ അദ്ദേഹം വ്യക്തമാക്കി.

അതേസമയം, ട്വിറ്ററിന്റെ പുതിയ സിഇഒ ലിൻഡ യാക്കാരിനോ അടുത്തിടെ ചുമതലയേറ്റു, ജീവനക്കാർക്കുള്ള തന്റെ ആദ്യ ഇമെയിലിൽ, ട്വിറ്റർ 2.0 നിർമ്മിക്കുന്നതിനായി കഠിനമായി പ്രവർത്തിക്കാൻ അവർ അവരെ പ്രേരിപ്പിച്ചു. ‘ലോകത്തിലെ ഏറ്റവും കൃത്യമായ തത്സമയ വിവര സ്രോതസ്സും ആശയവിനിമയത്തിനുള്ള ആഗോള ടൗൺ സ്ക്വയറും’ എന്ന ദൗത്യത്തിന് പിന്നിലാണ് ട്വിറ്റർ എന്നും യാക്കാരിനോ പറഞ്ഞു.

മുമ്പ്, ഇലോൺ മസ്‌ക് ട്വിറ്ററിനെ ‘മനുഷ്യരാശിയുടെ ഭാവിയിൽ സുപ്രധാനമായ കാര്യങ്ങൾ ചർച്ച ചെയ്യുന്ന ഡിജിറ്റൽ ടൗൺ സ്‌ക്വയർ’ എന്ന് വിശേഷിപ്പിച്ചിരുന്നു.

Credits: https://malayalam.indiatoday.in/

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here