Sunday, July 3, 2022

Advertisment

Home TOP WRITERS Mathew Nellickunnu - മാത്യു നെല്ലിക്കുന്ന്

Mathew Nellickunnu – മാത്യു നെല്ലിക്കുന്ന്

മാത്യു നെല്ലിക്കുന്ന്

മൂവാറ്റുപുഴക്കടുത്ത് വാഴക്കുളത്ത് 1943 ൽ ജനിച്ചു. വാഴക്കുളത്ത് പ്രാഥമിക വിദ്യാഭ്യാസത്തിനുശേഷം മൂവാറ്റുപുഴ നിർമ്മലാ കോളേജിൽ നിന്നും ബി.കോം  ബിരുദം നേടി. കോളേജ് പഠനകാലത്ത് തന്നെ കലയിലും സാഹിത്യത്തിലും ആഭിമുഖ്യമുണ്ടായി. ബിരുദം നേടിയശേഷം ജോലി ചെയ്തു 1974 ൽ അമേരിക്കയിലെ മിച്ചിഗൺ  സ്റ്റേറ്റിൽ എത്തി. പിന്നീട് അവിടെ നിന്നു തൊഴിൽ സംബന്ധമായി ന്യൂയോർക്കിലേക്ക്. ഇപ്പോൾ ടെക്‌സാസിൽ. ടെക്‌സാസിലെ ആയിരക്കണക്കായ മലയാളികളുടെ കലാസാഹിത്യാഭിരുചി വളർത്തിയെടുക്കുക എന്ന ലക്ഷ്യത്തോടെ ഹ്യൂസ്റ്റണിലെ ജ്വാലാ ആർട്‌സിനു, കേരള റൈറ്റേഴ്‌സ് ഫോറത്തിനും രൂപംനൽകി  ‘ഫോക്കാനാ’ അടക്കമുള്ള സംരംഭങ്ങളുടെ സജീവ സംഘാടകനായി. കേരള റൈറ്റേഴ്‌സ് ഫോറത്തിന്റെ പ്രസിഡന്റും ‘ ഭാഷാ കേരളം ‘ സാഹിത്യ പ്രസിദ്ധീകരണത്തിന്റെ പത്രാധിപരുമാണ് ഇപ്പോൾ. തിരക്കുകൾക്കിടയിൽ തന്നെ നോവലുകളും കഥകളും രചിച്ചു. ഇപ്പോൾ ഹ്യൂസ്റ്റണിൽ നിന്നും പ്രസിദ്ധീകരിക്കുന്ന നേർക്കാഴ്ച വീക്കിലിയുടെ പത്രാധിപസമിതി അംഗം. ഹ്യൂസ്റ്റണിൽ നടന്ന ഫോക്കാനയുടെ സാഹിത്യ കൺവീനറായിരുന്നു.

ലഭിച്ച പുരസ്‌കാരങ്ങൾ – ജി. സ്മാരക അവാർഡ്  (1998), രജനി മാസിക അവാർഡ് (1992), പ്രവാസി സാഹിത്യ പുരസ്‌കാരം (2008), അമ്പാടി മാസിക പുരസ്‌കാരം (2017), ജ്വാല ജനകീയ സാംസ്‌കാരിക വേദി പുരസ്‌കാരം (2004), സംസ്‌കാര അവാർഡ് (2008),   കേരള റൈറ്റേഴ്‌സ് ഫോറം അവാർഡ് (1990), കൊല്ലം ജനകീയ കവിത വേദി അവാർഡ് (2010), മലയാളി സമീക്ഷ അവാർഡ് (2017), കൊടും പുന്ന സ്മാരക അവാർഡ്  (1996), വിദേശമലയാളി സാഹിത്യവേദി അവാർഡ് (1995), ഉണ്മ പുരസ്‌കാരം  (2004), കേരള പാണിനി സംസ്‌കാര ഭാഷാഭൂഷണ  അവാർഡ് (2004), ജ്വാലാ ആർട്‌സ് ഹുസ്റ്റൺ അവാർഡ് (1993, 1996), അക്ഷയ പുരസ്‌കാരം, ഫൊക്കാന അവാർഡ് ( ക്യാനഡ ), ഗ്ലോബൽ കൺവെൻഷൻ ഇന്ത്യ ന്യൂസ് അവാർഡ് (1995), ആത്മായനങ്ങളുടെ ഖസാക്ക് അവാർഡ്, മലയാളവേദി അവാർഡ് (2016), അപ്പൻതമ്പുരാൻ അവാർഡ്, കേരള ലിറ്റററി അസോസിയേഷൻ അവാർഡ്

മാത്യു നെല്ലിക്കുന്നിന്റെ കൃതികൾ

 കഥാസമാഹാരങ്ങൾ – യാത്ര, അന്വേഷണം, അപരിചിതർ,തിരുപുറപ്പാട്, വെളിപ്പാട്, സാലഭഞ്ജിക, എന്നും ചിരിക്കുന്ന പൂക്കൾ, ശാന്തിതീരം, തുടി കൊട്ടിയും തമ്പുരു മീട്ടിയും  സായാഹ്നത്തിലെ യാത്രക്കാർ, എന്റെ ഗൃഹാതുര സ്മരണകൾ

 നോവലുകൾ – വേലിയിറക്കം, സൂര്യവെളിച്ചം,    വേനൽ മഞ്ഞ്, പ്രയാണം പത്മവ്യൂഹം, ആനന്ദയാനം, ‘

ലേഖനസമാഹാരം – ‘ ചായക്കോപ്പയിലെ ഭൂകമ്പങ്ങൾ’ ശിഥില ചിത്രങ്ങൾ, നിശാഗന്തികൾ പൂക്കുന്നു,

 ഭാര്യ ഗ്രേസി, മക്കൾ നാദിയ, ജോർജ്ജ്

ENGLISH BIO-
Mathew Nellickunnu – He was born in 1943 at Vazhakulam near Muvattupuzha.  After completing his primary education at Vazhakulam, he obtained his B.Com degree from Nirmala College, Muvattupuzha.  During his college years, he became interested in art and literature.  After graduation, he worked. In 1974, he arrived in Michigan, USA.  Later he moved to New York for work.  Now in Texas.  The Jwala Arts in Houston and the Kerala Writers’ Forum were formed with the goal of developing the artistic talents of thousands of Malayalees in Texas.  Became an active organizer of initiatives including ‘Focana’.  He is currently the President of the Kerala Writers’ Forum and the Editor of Sahitya Prakashans ‘Bhasha Kerala’ .  He wrote novels and stories amidst the hustle and bustle. He is currently a member of the editorial board of Direct View Weekly, based in Houston.  He was the literary convener of the Focana in Houston.

Awards Received – G.  Smaraka Award (1998), Rajani Magazine Award (1992), Pravasi Sahitya Puraskar (2008), Ambati Magazine Award (2017), Jwala Janakiya Samskarika Vedi Award (2004), Samskara Award (2008), Kerala Writers Forum Award (1990),  Kollam Janakiya Kavitha Vedi Award (2010), Malayalee Samiksha Award (2017), Kodum Punna Smaraka Award (1996), Videshamalayali Sahitya Vedi Award (1995), Unma Award (2004), Kerala Panini Cultural Language Award (2004), Jwala Arts Houston Award  (1993, 1996), Akshaya Award, Focana Award (Canada), Global Convention India News Award (1995), Kazakh Award for Spirituality, Malayalam Vedi Award (2016), Appanthampuran Award, Kerala Literary Association Award, London Malayali Sahitya vedhi Award

Works of Mathew Nellickunnu

Story collections – Travel, Quest, Strangers, Trip, Revelation, Salabhanjika, Laughing Flowers, Peace Coast, Tudi Kotti and Thampuru Meeti, Evening Travelers, My Nostalgic Memories.

Novels – veliyirakkam, sooryavelicham , venalmanju, prayanam,  Padmavyuham, Aanandayanam.

Collection of Articles – Chayakoppayile bhugambangal ,Shidhilachithrangal,nishaghandhikal pookunnu,

Wife Gracy, Childrens Nadia, George

 

RELATED ARTICLES

Dr. L Sreerajani – ഡോ. എൽ. ശ്രീരഞ്ജിനി

BIO-DATA MALAYALAM പേര് : ശ്രീരഞ്ജിനി. എല്‍ വയസ്സ്, ജനനത്തീയതി : 52 വയസ്സ്, 20.2.1969 ദേശീയത : ഭാരതീയന്‍ മതം, ജാതി : ഹിന്ദു, നായര്‍ വിവാഹം : വിവാഹിതയാണ് ഭര്‍ത്താവിന്‍റെ പേര് : മോഹന്‍ ദാമോദര്‍ വിലാസം : ശ്രീരഞ്ജിനി...

ലീല തോമസ്, ബോട്സ്വാന – Leela Thomas, Botswana

Leela Thomas, Botswana Born in Vettikotte village in Mavelikkara taluk. Parents KS George and Achamma. Growing up and learning Karimulakkal in Chunakkara village. Thamarakulam VV...

Dr. Sunitha Ganesh – ഡോ. സുനിത ഗണേഷ്

Dr. Sunitha Ganesh Assistant Professor (12 yr experience) & Research Guide in Physics, Government Victoria College, Palakkad, Kerala. PhD in Physics, MBA in HR, Sub editor...

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

ശരാശരിക്കാരും തോറ്റവരും – അഡ്വ. ചാര്‍ളി പോള്‍

വിവിധ പരീക്ഷകളുടെ റിസള്‍ട്ട് വരുന്ന സമയമാണിപ്പോള്‍. ഉന്നതവിജയം ലഭിച്ചവരുടെ ഫോട്ടോകളും മാര്‍ക്ക്ലിസ്റ്റും വ്യാപകമായി പ്രചരിപ്പിക്കപ്പെടുമ്പോള്‍ ശരാശരിക്കാരായി പോയവരും തോറ്റുപോയവരും വളരെയേറെ വിഷമിക്കുന്നുണ്ടാകാം. അവരുടെ മാതാപിതാക്കളും മറ്റുള്ളവരും കുട്ടികളില്‍ ഏല്പിക്കുന്ന സമ്മര്‍ദ്ദം വളരെ വലുതാണ്....

ജൂൺ 29. ജോസഫ് ഇടമറുക് സ്മരണ .

ജൂൺ 29. ജോസഫ് ഇടമറുക് സ്മരണ . യുക്തി ചിന്തയുടെ സമരപഥങ്ങളിൽ ശാസ്ത്രീയതയുടെ തേര് തെളിച്ച മാനവികതയുടെ പോരാളിയാണ് ജോസഫ് ഇടമറുക് . പത്രപ്രവർത്തകൻ , യുക്തിവാദി , ഗ്രന്ഥകാരൻ , രാഷ്ട്രീയ പ്രവർത്തകൻ . കേരളത്തിൽ ഇടുക്കി ജില്ലയിലെ ഉടുമ്പന്നൂർ ഇടമറുകിൽ...

“വാണിജ്യ സിലിണ്ടറിന്‍റെ വില കുറഞ്ഞു”

ഡല്‍ഹി: രാജ്യത്തെ പാചക വാതക സിലിണ്ടറിന്‍റെ വില കുറഞ്ഞു. വാണിജ്യ ആവശ്യത്തിനുള്ള സിലിണ്ടറിനാണ് വില കുറഞ്ഞത്. കേരളത്തിൽ 188 രൂപ കുറഞ്ഞ് 2035 രൂപയായി.ഡൽഹിയിൽ 198 രൂപയാണ് കുറഞ്ഞത്. ഇന്നു മുതല്‍ പുതുക്കിയ...

ഇന്ത്യയുടെ ആദ്യ എം. ആർ.എൻ.എ വാക്സിന് 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവരിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ അനുമതി

ന്യൂഡൽഹി:കോവിഡ് പ്രതിരോധത്തിനായി ഇന്ത്യ തദ്ദേശീയമായി വികസിപ്പിച്ച ആദ്യ എം. ആർ.എൻ.എ വാക്സിന് നിയന്ത്രിതമായി അടിയന്തര സാഹചര്യങ്ങളിൽ ഉപയോഗിക്കാൻ അനുമതി നൽകി ഡ്രഗ്സ് കൺട്രോളർ ജനറൽ ഓഫ് ഇന്ത്യ (ഡിസിജിഐ). 18 വയസ്സിന് മുകളിലുള്ളവരിലാണ്...